×
INSHA YA UCHUMAJI KARAFUU (21 Apr 2016)

Assalaam alaykum.
Tunakaribisha insha zinazoelezea shughuli za uchumaji karafuu.

KUTOKA WHATSAPP: NAKUMBUKA YALIYONIFIKA MAREKANI

More
3 months 2 weeks ago #2841 by Sindibad
Na Mohamed Said 1. Sheikh Ally naingia Maktaba In Shaa Allah niweke ilikuwaje Bunge likapitisha Sheria ya Ugaidi. Hiki ndicho kitanzi chetu. Ikiwa ni ndefu someni taratibu kidogo kidogo. Muhimu ni kuwa tujue imekuwaje kuwa tuko katika hali hii.
2. Sheikh Ally hapo chini ni paper nzima lakini nitanyanyambua sehemu muhimi In Shaa Allah na kuziweka hapa kwa wepesi wa kuweza kusomeka.
3. www.mohammedsaid.com/search?q=islam+terr...ican+development&m=1
4. Kwa ajili ya uchache wa Waislam katika Bunge Sheria ya Ugaidi ilipitishwa kwa haraka bila ya mjadala wa maana khasa katika vipengele ambavyo kwa hakika vilikuwa ni vibaya kabisa.
5. Mathalan mtuhumiwa wa ugaidi anaweza akauliwa na hapatakuwa na kosa na vipengele kama hivi viko vingi.
6. Waliopitisha Sheria hii ya Ugaidi walipitisha wakijua kuwa sheria hii itakuwa silaha kubwa kwao katika kuurudisha nyuma Uislam.
7. Masheikh wetu wamekuwa wahanga wa sheria hii pamoja na Waislam wengine.
8. Kwa ajili ya uchache wa Waislam katika Bunge Sheria ya Ugaidi ilipitishwa kwa haraka bila ya mjadala wa maana khasa katika vipengele ambavyo kwa hakika vilikuwa ni vibaya kabisa.
9. Mathalan mtuhumiwa wa ugaidi anaweza akauliwa na hapatakuwa na kosa na vipengele kama hivi viko vingi.
10. Waliopitisha Sheria hii ya Ugaidi walipitisha wakijua kuwa sheria hii itakuwa silaha kubwa kwao katika kuurudisha nyuma Uislam.
11. Masheikh wetu wamekuwa wahanga wa sheria hii pamoja na Waislam wengine.
12. In order to understand the Tanzanian political environment and to appreciate and comprehend the impact of ‘terrorism’ as defined by the United States, first we need to point out that this phenomenon was and still is a problem which involves the government of the United States and to a limited extent its allies. The shock of 9/11 forced the United States to not only to include its allies in its war against terrorism but also other governments not forming part of the United States geo-political sphere like Tanzania.
13. Islamophobia has always existed in East Africa and nowhere in the region has it gained ground and lodged itself in the political system as in Tanzania. The rise of Islamophobia in Tanzania therefore did not need the bombing of the United States Embassy or 9/11 to bring it to the surface.
14. Tanzania passed the Prevention of Terrorism Act of 2002, which in all intent and purpose replicated the United States Patriot Act of 2001. Due to under representation of Muslims in parliament the Act sailed through without any difficulties notwithstanding Muslim opposition outside the parliament.
15. On 17th May 2003 with the anti-terror legislation in place the police in collaboration with the FBI (who were already in the country waiting for the president to assent the bill) arrested Muslims suspected to be ‘terrorists.’ But those arrested had nothing to do with terrorism; they were Muslims leaders who the government arrested for being ‘opponents’ of the government and ruling party the Chama Cha Mapinduzi (CCM). Among those arrested were leaders of various Muslim charitable organisations - foreign oriented and local, who have distinguished themselves in providing social services to Muslims like building mosques, schools, orphanages etc.
16. In response to these arrests Muslims staged a mass demonstration against the government and the United States opposing the mass arrests of the Muslim leadership, harassment by the local police, the FBI and against the Anti – Terrorist Legislation.
17. Baadhi ya mambo niliyonyanyambua kutoka hiyo paper niliyotoa Chuo Kikuu Cha Ibadan 2006.
18. The law empowers the Minister to freeze bank accounts of any suspected ‘terrorist organisation’ or individual. Nowhere is the law frightening than in part V 28 (6). This section deserves special mention. It stipulates that:
19. A police officer who uses such force as may be necessary for any purpose, in accordance with this Act, shall not be liable, in any criminal or civil proceedings, for having, by the use of force, caused injury or death to any person or damage to or loss of any property.
20.Sheikh Mohammed Said, salaam!! niwie radhi kwa kuchelewa kuiona hii, ila shukran kwa Allah nami nimeipata, ninaisoma word to word and then In Shaa Allah, nitakuja tena kwaajili ya kuibua mjadala au hata kuuliza maswali.
21. Sheikh Ally karibu sana. Hiyo paper iliniponza. Sponsors wa hiyo conference walikuwa Iran na US. US walikuwa na desk lao mbele na opening yangu nilitaja nchi ambazo US wameua watu duniani - Laos, Cambodia, Vietnam, Palestine silaha zao zinatumika kuua...jamaa wako pale na representative wa United Republic of Tanzania alikuja kutoka Lagos na cameras were rolling...US wakaleta taarifa Dar es Salaam kuhusu "terrorist sympathiser." Mwaka unaofuatia 2007 narudi kutoka Tehran nilipoalikwa mkutano nikakamatwa uwanja wa ndege kwa tuhuma za kusafirisha madawa ya kulevya. Detained overnight na heavy interrogation baada ya upekuzi wa mizigo yangu. Siku moja baada ya miaka 8 nikakutana na arresting officer wangu na yeye ndiye alikuwa main interrogator. Akanivuta pembeni tukasalimiana. Ni kijana wa Kiislam. Alichoniambia ni kuwa. "Brother you really impressed me in the way you responded to our questions." Passport yangu imetiwa alama huwezi kuiona kwa macho ila inatokeza katika computer za Immigration duniani kote kuwa natakiwa kufanyiwa, ‘’extra security check before boarding.’’ Pili fedha zozote ninazopokea kutoka nje huwa ‘’delayed,’’ siku mbili au tatu ndiyo napewa. Juu ya haya yote nilialikwa US University of Iowa na Northwestern University Evanston, Chicago Department of African History for public talk. Waamerika walinambia hawakuwa wanajua ‘’role,’’ ya Waislam katika kupambana na Wajerumani, ‘’in armed,’’ combat wala jinsi tulivyomweka Baba wa Taifa Mwalimu Julius Nyerere katika uongozi wa nchi. Wakasema sasa wanaelewa kwa nini Waislam wanasuguana na serikali. Alhamdulilah. Baada ya hapo wakanitia katika mradi wa kuandika Dictionary of African Biography (DAB) uliokuwa chini ya Harvard na Oxford University Press, New York. Mradi umekamilika na ni volumes 6. Alhamdulilah...
22. Waamerika wana msemo, "There is no free lunch in Amerika." Wametaka kujua mengi yetu nami nimewapa Elimu bila Khiyana.

1. Hawa watu huli dola zao bure ukialikwa unafanya kazi kweli kweli na wanaheshimu utaalamu.
1. Pale Northwestern University nilizungumza kwenye Ukumbi wa Eduardo Mondlane yeye alisoma pale na ndipo alipokutana na mkewe msichana wa Kimarekani. Ukumbi umepambwa kwa vinyago vya Kimakonde. Sasa hawa jamaa walikuwa wamenipangia Hilton kwa majuma mawili. Kabla sijaanza kuzungumza nikawa nawatania nikasema, "You Americans are very kind and generous people, why put me in such a posh place..." Akatokea mtu kwenye audience anazungumza Kiswahili kama mtu wa Kariakoo, "Sikiza Bwana Mohamed wewe ni mtu mkubwa bwana sasa unadhani sisi tukuweke wapi wewe!" Duu nilipigwa na butwaa.
2. New York. Nimekwenda ATM Chase Manhattan Bank kutafuta senti. Nimetumbukiza Master Card yangu. Screen ikazimika ikawa blank hakuna kinachoonekana. Nikasema sasa ndiyo naadhirika ugenini. Nikampigia simu rafiki yangu Washington akanambia nitulie nisiwe na hofu ikiwa itagoma yeye atanitumia fedha. Siku ya pili nikenda bank lakini kwanza nikenda counter kueleza mkasa wa jana. Akaniambia nijaribu tena. Safari hii kutia card inasoma na nikakamilisha muamala wangu. Nini kilitokea. Kumbe hata card zangu za bank kwa ajili ya, "terrorist sympathiser," zilikuwa monitored na walitaka kujua niko wapi na nachukua fedha kiasi gani...
3. Duh!! Alhamdulillah kwa kushea nasi hii historia yenye kuvutia...I am now asured that I will not be mistaken to calling you a teacher of history, your very impresive histories inspire me.
4. Doh!! habari habari nzito.
5. Poyo Abeid: Sheikh Said, hivi umefikiria kuandika auto biography?
6. Poyo Abeid: Tunataka nawe sasa tukusome ukiwa kinda mitaa ya Kariakoo, bandari hadi ugwiji wa historia hi ya kipekee uifundishayo.
7. Sheikh umeikaanga sana America, lazima upate changamoto kila unapotaka kuingia kwao.
8. Sheikh Abeid umenikumbusha kitu. Siku moja yapata miaka 20 iliyopita niko na mwanangu wa kwanza tunatoka msikitini Maghrib akanambia, "Baba mimi In Shaa Allah nikiwa mkubwa nataka niandike maisha yako." Nikamwambia, "Mimi si mtu muhimu hakuna atakaetaka kusoma habari za baba yako." Akanijibu kwa kusema, "Mbona watu wengi maarufu wanakufata nyumbani?" Juzi asubuhi kanipigia simu dada yangu mmoja simu baba yake alikuwa, ‘’financier,’’ wa TANU akaniuliza kama ninafikiria kuandika histori ya maisha yangu...Ukweli ni kuwa mie sina umuhimu wa kiasi hicho wakuandikwa ndiyo hawa siku zote tunawataja.
9. Sheikh Ally kama kuandika fikra zangu za awali sana si Kariakoo bali niko Moshi nina umri wa miaka 6 nina rafiki yangu Gregory Georgoudis mtoto wa Dr. Gergoudis na mama yangu ni nurse katika hopitali yake Moshi Nursing Home. Wagiriki hawa na Gregory na mimi umri wetu ulikuwa sawa. Gregory anasema Kiingereza sasa jiulize tulikuwa tunaelewana vipi? Rafiki yangu akiingia ndani akitoka na cake basi mbili moja yake moja yangu...Huyu alinitoa uoga wa kutowaogopa Wazungu...sijui kwanini kichwa changu kilikuwa kinakamata sana muziki...nikaa nje katika garden yao nikiwa peke yangu muziki uliokuwa ukipigwa mle ndani kwao ulikuwa ukinichukua sana...Hii ilikuwa 1957/58.
10. 1957/58!!!! mbali sana na umeweza kukumbuka matukio ya miaka hiyo??
11. Sana...nina mjomba wangu Bwana Hamisi Salum yeye ndiye mtu wa kwanza kuniingiza hoteli kula chakula na kunipakia kwenye baiskeli na pia kuniingiza mpirani nikiwa na kama miaka 5 huwa namuhadithia yote na anashangaa sana. Akinipenda sana na yu hai. Alikuwa na ubao wa biashara Kariakoo Sokoni. Namhadithia alivyokuwa akinichukua pale sokoni akiniweka pembeni yake na kutwa nzima ni kuninunulia vitu nakula-kumbikumbi wakipita ananiagizia, njugu nk. nk. huwa namhadithia anachoka hadi mambo ya Ilala Stadium na kunipakia katika njinga.
Attachments:

Please Log in or Create an account to join the conversation.

Time to create page: 0.473 seconds